Har yaushe za a iya sha taki da ake shafa a gonaki?

Matsayin sha taki yana da alaƙa da abubuwa iri-iri.
A lokacin sake zagayowar ci gaban shuka, tushen shuka yana sha ruwa da abinci mai gina jiki koyaushe, don haka bayan hadi, tsire-tsire na iya ɗaukar abubuwan gina jiki nan da nan.

Alal misali, nitrogen da potassium suna da sauƙi a tsotse su kuma amfani da su, kuma siffar crystalline ya fi sauƙi don shaƙa a cikin shuka fiye da foda, kuma wasu calcium, boron, ionic da ma'adanai waɗanda ke da wuyar sha'awa da amfani da su suna buƙatar. canza su zuwa wani nau'i kafin a iya shanye su kuma a yi amfani da su.
Kayayyakin da sabon tsarin ke samarwa suna da amfani ga shayar da takin zamani
Yawancin takin zamani yanzu suna narkewa sosai a cikin ruwa, kuma fasaha ta sami sauyi.Sabili da haka, idan kun yi amfani da taki tare da ingantaccen ruwa mai narkewa, a ranar hadi, idan yanayin da ya dace, zai iya shiga cikin jikin shuka.Don haka, ko abubuwan gina jiki da ake amfani da su za su iya sha kuma su yi amfani da su ta hanyar shuke-shuke yana da alaƙa da abubuwan da suka haɗa da abubuwan gina jiki na ƙasa da abubuwan da ke cikin ƙasa, zafin jiki, nau'in taki, da narkewar taki.

Siffa uku na ƙaura na gina jiki na ƙasa:
Abubuwan gina jiki na ƙasa suna ƙaura ta nau'i uku: tsangwama, kwararar taro, da yaduwa.Nitrogen ya mamaye yawan ruwa, yayin da phosphorus da potassium ke mamaye yaduwa.Daga hangen nesa na abubuwan gina jiki na ƙasa da abun ciki na ruwa na ƙasa, lokacin da hankali ya yi yawa, yawan adadin abubuwan gina jiki da ke hulɗa da tsarin tushen yana da yawa, kuma adadin abubuwan gina jiki yana katsewa;matakin maida hankali yana da girma, kuma adadin abubuwan gina jiki da aka watsa zuwa tushen tushen yana da girma;karin ruwa yana sa ruwan ya gudana cikin sauri, kuma yawan abubuwan gina jiki a kowace juzu'i yana da girma.Bugu da ƙari, yawan ruwa yana ɗaukar ƙarin abubuwan gina jiki, wanda shine ɓangare na abubuwan da ke shafar saurin sha na gina jiki ta tsire-tsire.

Haɗe ƙananan ilimi: abubuwa tara waɗanda ke shafar sha taki
1. Abubuwan gina jiki masu yawa suna shafar tasirin hadi.Rashin wasu abubuwa a cikin tsire-tsire zai haifar da cikas na ilimin lissafi kuma ya shafi ci gaban al'ada.Duk da haka, idan wani abu ya wuce gona da iri, zai yi tasiri ga shayar da wasu abubuwa, wanda kuma zai hana ci gaban tsire-tsire.

2. Ƙimar pH yana rinjayar aikin taki yadda ya dace: lokacin da darajar pH ta kasance a cikin kewayon 5.5-6.5, tasirin taki shine mafi kyau, kuma abubuwan gina jiki irin su baƙin ƙarfe, jan karfe, manganese, da zinc sun fi tasiri lokacin da Ƙimar pH yana ƙasa da 6.

3. Lokacin girma daban-daban yana rinjayar aikin takin mai magani: a cikin lokacin girma na ciyayi, nitrogen shine babban taki, tare da ma'auni na nitrogen, phosphorus da potassium da abubuwan ganowa;a lokacin bambance-bambancen furen furanni da lokacin furanni, phosphorus da potassium sune manyan takin mai magani don haɓaka tushen ci gaba da fure.

4. Daban-daban physiological halaye na shuke-shuke rinjayar taki yadda ya dace: lokacin amfani da takin mai magani na musamman, ya kamata a yi amfani da wasu nau'o'in takin mai narkewa da ruwa tare da ainihin yanayin physiological.

5. Kafofin watsa labarai daban-daban suna shafar ingancin taki: noman ƙasa da noman ƙasa, tsarin taki ya bambanta.

6. Matsayin ruwa daban-daban yana rinjayar aikin taki yadda ya dace: amfani da takin acid ko kuma laushi mai kyau a cikin ruwa mai wuyar gaske, da kuma kara yawan takin calcium da magnesium akai-akai a wuraren ruwa mai laushi.

7. Lokacin hadi yana shafar aikin taki: mafi kyawun lokacin hadi shine kafin goma na safe da kuma bayan hudu na rana, a guji yin takin a ƙarƙashin hasken rana mai ƙarfi da tsakar rana, kuma a guji yin takin cikin girgije da damina.

8. Nau'in taki yana shafar amfanin taki: furanni daban-daban da lokutan girma daban-daban suna amfani da takin mai magani daban-daban, ana amfani da takin mai saurin sakin jiki da takin mai narkewa a hade, ana amfani da tushen tushen da feshin foliar a hade, sannan a hade. hadi da aka yi niyya na iya rage farashi., inganta aikin taki.

Rashin daidaituwar abun ciki na taki yana rinjayar aikin taki yadda ya dace: hadi na kimiyya shine don inganta sha kowane nau'i da kuma guje wa gaba.

3

Lokacin aikawa: Maris 25-2022